Tantunan rufi suna dasun zama ruwan dare a cikin 'yan shekarun nan, amma a gaskiya, sun kasance a kusa da shekaru da yawa.Asalin mutanen gida ne suka ƙaunace ta lokacin da aka haife ta a Ostiraliya, tare da ra'ayin kawai don kiyaye waɗannan dabbobi masu rarrafe daga shiga cikin tantinku yayin yin zango.Tabbas, barci mai tsayi a cikin tanti na saman rufin kuma yana da fifiko ga yawancin sansani na ƙasa.
Na farko, amfanin rufin tantuna:
1. Sauƙaƙan buɗewa da rufewa:
An tsara shi don saitin sauri.Da zarar kun shiga cikin sansanin, kuna kwance ƴan madauri, ku kwance sanduna da tsani.
2. Tsari mai ƙarfi:
Galibi ginshiƙan tanti, yadudduka na tanti da sandunan tantuna suna da ƙarfi sosai don jure yanayin hadari na yau da kullun.
3. Jin dadi mai kyau:
Yawancin tantunan rufin suna zuwa tare da katifu mai laushi ko kumfa.
4. Zango a ko'ina:
Sansanin sansani, wuraren ajiye motoci, hanyoyin datti mai nisa, da kuma ko'ina zaka iya ajiye motarka cikin aminci.
5. Nisantar kasa:
Ka kiyaye tantinka daga ƙasa don guje wa rarrafe halittu yadda ya kamata.
6. Dangantakar lebur:
Motar tana fakin a saman fili kuma tanti na rufin yana kwance muddin ƙafafun sun tsaya tsayin daka.
Na biyu, rashin amfanin rufin tantuna:
1. Farashin mai yawa:
Tantunan rufin rufin sun fi tsada da yawa fiye da tanti na zango.
2. Juriya yana ƙaruwa lokacin da motar ke gudana:
Tare da shigar da tantin rufin, da sauri motar ta yi tafiya, mafi girma da ja da kuma ƙara yawan man fetur.
3. Shigar da rufin yana da wahala:
Tantunan rufi da kansu suna da nauyi kuma suna da wahala ga mutum ɗaya ya girka yadda ya kamata.Hakanan kuna buƙatar la'akari da ko ya dace da ma'aunin rufin ku kuma ya dace da aminci.
4. Matsalar wargajewa:
Kamar yadda yake tare da shigarwa, cire tanti na rufin bayan zango na iya zama aiki.
3. Shin motarka ta dace da kafa tanti na rufin?
1. Nauyin yawancin tantunan rufin ya wuce 50kg, ban da nauyin jikin mutum da wasu kayan aiki a lokacin zangon dare, don haka wajibi ne a tabbatar da cewa goyon bayan rufin yana da ƙarfi sosai.
Idan baku riga kuna da rufin rufin ba, to kuna buƙatar siyan ɗaya don tantin ku da nauyin nauyi.
Tabbatar cewa ƙarfin ɗaukar nauyi na rufin yana iya ɗaukar nauyin tantin, da nauyin kowa da kowa a cikin tanti da kayan aikin su na barci.
2. Daidaituwar tagulla:
Bincika littafin jagorar mai gida don tabbatar da cewa rufin rufin ya dace daidai da tantin rufin.(Ba za a iya shigar da wasu maƙallan rufin tare da tantunan rufin ba)
3. Idan abin hawan ku ƙarami ne, ko kuma kawai ba ku san girman rufin ku ba, ƙayyadaddun tanti da kuke buƙata ba koyaushe suke da sauƙin samu ba.
Kuna buƙatar tuntuɓar kumasu kera abin hawa da masu yin rufin tantikai tsaye don ingantattun bayanai don sanin ko tantin rufin ya dace da abin hawan ku.
Lokacin aikawa: Agusta-22-2022